องค์การบริหารส่วนตำบลหนองม่วง
หน่วยตรวจสอบภายใน
ภารกิจหน้าที่ความรับผิดชอบ
-หน่วยตรวจสอบภายในมีหน้าที่ในการตรวจสอบการปฏิบัติงานทุกหน่วยงานภายใน อบต.และมีอำนาจ และมีอำนาจในการเข้าถึงข้อมูลเอกสาร ทรัพย์สินเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องกับงานตรวจสอบ
-หน่วยตรวจสอบภายในไม่มีอำนาจหน้าที่ในการกำหนดนโยบาย วิธีปฏิบัติงาน และระบบการควบคุมภายในหรือการแก้ไข ระบบควบคุมภายใน ซึ่งหน้าที่ดังกล่าวอยู่ในความรับผิดชอบของผู้บริหารที่เกี่ยวข้อง ผู้ตรวจสอบภายในมีหน้าที่เป็นเพียงผู้ให้ คำปรึกษาแนะนำ ขอบเขตการตรวจสอบภายในจะครอบคลุมทั้งการตรวจสอบด้านการเงินและการบัญชีและการตรวจสอบการดำเนินการ รวมทั้งการสอบทานการประเมินผลการควบคุมภายใน
-เจ้าหน้าที่ตรวจสอบภายในต้องปฏิบัติหน้าที่ด้วยความเป็นอิสระ เป็นธรรม ซื่อสัตย์ สุจริต เชี่ยวชาญ และมีความระมัดระวัง รอบคอบเยี่ยงผู้ประกอบอาชีพ มีมนุษย์สัมพันธ์ และทักษะในการติดต่อสื่อสาร มีทัศนะคติที่ดีต่อเพื่อนร่วมงานและผู้รับตรวจ ปฏิบัติงานอื่นใดตามที่ได้รับมอบหมายจากหัวหน้าส่วนราชการ
![ปฏิกานต์ ปฏิกานต์](https://www.nongmuanglopburi.go.th/wp-content/uploads/elementor/thumbs/ปฏิกานต์-qdp54somh04pbyqf3hx1p0inz13vd13uy5v4t7hpqg.jpg)
นางปฏิกาญจน์ วงษ์สมบัติ
หัวหน้าสำนักปลัด รักษาราชการแทนปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลหนองม่วง
098-2679719
![อัตรว่าง อัตรว่าง](https://www.nongmuanglopburi.go.th/wp-content/uploads/elementor/thumbs/อัตรว่าง-qjcnnam09s5k9kly2twehhh9zsrbiw6j5pyogk2h6w.jpg)
นักวิชาการตรวจสอบภายใน
อัตราว่าง