องค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ดำเนินโครงการส่งเสริมสุขภาพตาและป้องกันภาวะผิดปกติการมองเห็น ของประชาชนในจังหวัดลพบุรี เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฏาคม 2567 เพื่อส่งเสริมดูแลสุขภาพตาและป้องกันภาวะผิดปกติการมองเห็นอย่างถูกวิธี ดูแล ช่วยเหลือโดยการตรวจคัดกรองและตรวจวัดสายตามความเหมาะสมและให้ผู้ที่มีความผิดปกติของการมองเห็นได้รับแว่นตา สำหรับช่วยเหลือเด็ก เยาวชน ผู้สูงอายุ ผู้ด้อยโอกาสในพื้นที่ตำบลหนองม่วง
![](https://www.nongmuanglopburi.go.th/wp-content/uploads/2024/05/444487357_2568925663291192_5288119355944257828_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nongmuanglopburi.go.th/wp-content/uploads/2024/05/444789446_2568925696624522_3832118225955599489_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nongmuanglopburi.go.th/wp-content/uploads/2024/05/444896753_2568938236623268_5884887859320570195_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nongmuanglopburi.go.th/wp-content/uploads/2024/05/444789446_2568925696624522_3832118225955599489_n-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nongmuanglopburi.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441584274_2568938293289929_6870891141781212998_n-1024x768.jpg)
ท่านสามารถแสดงความคิดเห็นได้ด้วยระบบ Facebook Comments